Friday, April 16, 2021
Home LITERATURE കൂടെപ്പിറക്കാത്തവൾ

കൂടെപ്പിറക്കാത്തവൾ

പിങ്കി വർഗ്ഗീസ് ദുബായ്

ശബ്ദകോലാഹലങ്ങൾക്കു ഇടയിലൂടെ നടന്നു ബസ്സിൽ കയറി. ഭാഗ്യം സൈഡും സീറ്റ്‌ തന്നെ കിട്ടി. കടലയും ഇഞ്ചിമുട്ടായിയും വിൽക്കുന്ന ആളിന്റെ ശബ്ദം കേട്ടു അയാളെ  ഒന്ന് നോക്കി വേണ്ടാന്ന് പറയാൻ കൈ ഉയർത്തിയെങ്കിലും തോന്നിയില്ല. നല്ല പ്രായമുള്ള ഒരു വൃദ്ധൻ ജീവിക്കാൻ വേണ്ടി കെട്ടുന്ന ഓരോ വേഷങ്ങൾ.എന്തായാലും രണ്ടുപൊതി കടല വാങ്ങി ബാഗിൽ വെച്ചു. ആർകെങ്കിലും കൊടുകാം  മനസ്സിൽ പറഞ്ഞു. ബസ്സ് മെല്ലെ നീങ്ങിത്തുടങ്ങി
സിറ്റി വിട്ടുകഴിഞ്ഞപ്പോൾ തണുത്ത കാറ്റു മുക തടിച്ചപ്പോൾ ഒരു നല്ല സുഖം. ഡ്രൈവർ ആരോടോ ഫോണിൽ ഉച്ചത്തിൽ സംസാരിക്കുന്നുണ്ട്. അല്പം ദേഷ്യത്തിലാണന്നു തോന്നുന്നു. ഉറക്കച്ചടവുള്ള കണ്ണുകളിൽ ദേഷ്യവും.  വഴിയരികിലെ കാഴ്ചകളും കണ്ടുകൊണ്ടു പുറത്തേക്കു കണ്ണും നട്ടു ഇരുന്നു.
അപ്പോഴാണ് റബ്ബർ മരങ്ങൾക്കിടയിലൂടെ ആ കാഴ്ച കണ്ടത്.  വെള്ളം വസ്‌ത്രമണിഞ്ഞ് മാലാഖയെപ്പോലെ നിൽക്കുന്ന മനോഹരമായ ഒരു കെട്ടിടം.കണ്ണിൽനിന്ന് മറയുന്നതുവരെ നോക്കി. ഓർമ്മകൾ മനസ്സിനെ വല്ലാതെ കുത്തിനോവിച്ചു.
സോളി അവൾ അവസാനമായി ജീവിച്ച സ്ഥലം.അവളെ അവസാനമായി കെട്ടിപിടിച്ചു ഉമ്മ കൊടുത്ത സ്ഥലം.ഇനി നമ്മൾ കാണില്ല എന്ന് പറഞ്ഞു വിതുമ്പിയ ഇടം. അവളുടെ വാക്കുപോലെ അവളെ പിന്നെ ഞാൻ  കണ്ടില്ല.
സോളി അവളെന്റെ കൂട്ടുകാരി.  ഒരു ആംഗ്ലോ ഇന്ത്യൻ കുടുംബത്തിൽ പിറന്നു ലാളനകളുടെയും, സ്നേഹത്തിന്റെയും നടുവിൽ ജീവിച്ച അവൾ ആരോരുമില്ലാത്തവളായി പോയത് അവളുടെ മാത്രം കുറ്റമായിരുന്നു. അവളുടെ പ്രിയ ഭർത്താവ് അലെക്സിനെയും രണ്ടു മക്കളെയും ഇട്ടിട്ടു അവൾ അയാളുടെ കൂടെ ഒരു രാത്രി തന്റെ ആഭരണങ്ങൾ ഒക്കെയെടുത്തു ഒളിച്ചോടി പോയി. 
നിനക്കതിനു ഇങ്ങിനെ കഴിഞ്ഞു സോളി നീ സ്നേഹസമ്പന്നയായിരുന്നില്ലേ നിന്റെ മക്കൾ നിനക്കു പ്രണയിരുന്നില്ലേ? എവിടെയാണ് നിനക്കു തെറ്റുപറ്റിയതു. ഇന്നും ഞാൻ എന്റെ മനസ്സിൽ ഞാൻ ഈ ചോദ്യം ചോദിക്കാറുണ്ട്. എന്റെ മനസിനെ സമാധാനിപ്പിക്കാൻ ഞാൻ പറയുന്നതെന്താണെന്നോ പിശാച് കയറിയ ഒരു നിമിഷത്തിൽ ചെയ്ത തെറ്റ്. എനിക്കറിയാം എല്ലാവർക്കും  നിന്നെ വെറുപ്പാണെന്ന്.ഞാൻ എപ്പോഴും ഓർത്തു കരയാറുള്ള ഒരു സംഭവം ഉണ്ട് . നീ പറഞ്ഞില്ലേ ഒളിച്ചോടിയവൻ നിന്നെ  ഹോസ്റ്റലിൽ ഉപേക്ഷിച്ചു പോയതിനുശേഷം നിന്നെ കാണാൻ അലക്സ്‌ വന്നത്.
അലക്സിന്റെ കാൽക്കൽ വീണു നീ കരഞ്ഞപ്പോൾ കയ്യിൽനിന്നു കുറെ പൈസ എടുത്തുതന്നിട്ടു എനിക്ക് നിന്നെ ഇനി വീട്ടിലേക്കു തിരിച്ചുകൊണ്ടുപോകുവാൻ പറ്റില്ലെന്നും എവിടെയെങ്കിലും പോയി ജീവിച്ചോളു എന്നുപറഞ്ഞു നിന്റെ നെറ്റിയിൽ അയാൾ അവസാനമായി ഉമ്മ വെച്ചതും. അയാളുടെ നിന്നോടുള്ള സ്നേഹമായിരുന്നില്ലേ അത്.നീ ഭാഗ്യമില്ലാത്തവളാണ് സോളി. അവന്റെ സ്നേഹം നിഷേധിച്ചു ഇറങ്ങിയ നിമിഷം നിന്റെ ലോകം അസ്തമിച്ചു.
അവിടെയും ഇവിടെയുമായി നീണ്ട ഇരുപത്തിയഞ്ചു വർഷങ്ങൾ കടന്നുപോയി. അവളുടെ കുത്തഴിഞ്ഞ ജീവിതം അവളെ ഒരു കിഡ്‌നി രോഗിയാക്കി. അതിനിടയിൽ പലപ്പോഴും നീ എന്നെ കാണാൻ ശ്രെമിച്ചു. എല്ലാ കഥയും പറഞ്ഞു എന്നെ കെട്ടിപിടിച്ചു പൊട്ടി കരഞ്ഞിട്ട് നീ ചോദിച്ച ആ ചോദ്യം ഇന്നും എന്നെ അലട്ടാറുണ്ട്്.
ഞാൻ ചെയ്ത തെറ്റിന് ഇരുപത്തഞ്ചു വർഷം ഞാൻ കരഞ്ഞില്ലേ   ദൈവം പൊറുത്തു തരില്ലേ. എന്റെ മക്കൾ വളർന്നു വലുതായില്ലേ എനിക്കവരെ ഒന്ന് കണ്ടു അവരുടെ കാൽക്കൽ വീണു ഒന്ന് മാപ്പ് ചോദിക്കാൻ കിട്ടുമോ .നിന്റെ ശവശരീരം കുപ്പതൊട്ടൊയിൽ എറിഞ്ഞു കളയുമെന്ന് പറഞ്ഞവരോടൊക്കെ നീ പറഞ്ഞു ഇല്ല അവൾ വരും അവളെന്നെ ഇവിടുന്നു രക്ഷിക്കും.  നിന്നെ രക്ഷിക്കാൻ കഴിഞ്ഞില്ലെങ്കിലും നിന്റെ ആഗ്രഹങ്ങൾ സാധിച്ചുതരാൻ എനിക്ക് കഴിഞ്ഞു മക്കളെയും, കൂടെപ്പിറപ്പുകളെയും ഒരു നോക്ക് കാണാൻ ഞാൻ ഒരു കാരണമായി.

നിന്റെ മകനുമായുള്ള കൂടിക്കാഴ്ച അതെന്നെ ഇന്നും കരയിക്കാറുണ്ട്.അവന്റെ പാദങ്ങളിൽ വീണു കരഞ്ഞു മാപ്പപേക്ഷിച്ച നിമിഷങ്ങളിൽ നിന്റെ എല്ലാ പാപവും ഈശ്വരൻ പൊറുത്തുകാണും. പശ്ചാത്താപം അതാണല്ലോ ഏറ്റവും വലുത്.

ഹലോ ബ്ലസ് – പ്രശസ്ത പിന്നണി ഗായിക ആശാലത/ ആശേച്ചി യുടെ റേഡിയോ പ്രോഗ്രാം യൂട്യൂബിൽ കേൾക്കുക


നിനക്കു ഒരു സമാധാനമരണം കിട്ടിയില്ലേ സോളി നീ മരിച്ചപ്പോൾ നിന്റെ ശരീരം അനാഥമായി കളഞ്ഞില്ല,വീട്ടുകാർ വന്നില്ലെങ്കിലും എന്റെ അമ്മ അതെല്ലാം ഭംഗിയായ്  ചെയ്തു.നിന്റെ അരുമല്ലായിരുന്നിട്ടും ഞാൻ നിനക്കു ആരോ ആയി. ഇന്നും നീ എന്റെ കൂടെ പിറക്കാത്ത സഹോദരിയാണ്.
ബസ്സ് സ്റ്റോപ്പിൽ എത്തി കണ്ടക്ടർ സ്ഥാലപ്പേരു പറഞ്ഞപ്പോഴാണ് എന്റെ ഓർമകളിൽ നിന്നു ഞാൻ ഞെട്ടിയുണർന്നതു. വെളിയിൽ ഇറങ്ങി വീട്ടിലേക്കു നടക്കുമ്പോൾ നീ ഒരിക്കൽ പറഞ്ഞ വാക്കുകൾ എന്റെ ചെവിയിൽ വീണ്ടും കേട്ടു 
“നീ എന്റെ ആരുമല്ല എന്നാലും നീയുണ്ടാകുമെന്ന ഉറപ്പുണ്ട്. നിന്നെ ഞാൻ അത്രയ്ക്ക് സ്നേഹിക്കുന്നു “
വീട്ടിൽ കയറി സാധനങ്ങൾ സോഫയിൽ ഇട്ടിട്ടു വാഷ്‌റൂമിൽ കയറി മുഖം ഒന്ന് കഴുകി കണ്ണാടിയിൽ നോക്കി തന്നെത്താൻ  പറഞ്ഞു എനിക്കും നിന്നെ ഇഷ്ട്ടമാണ് സോളി. 
സ്വർഗത്തിൽ എനിക്ക്കൂടി ഒരു സീറ്റ്‌ നിന്റെ അരികിൽ പിടിച്ചു വെക്കണേ.

കല്യാണവിശേഷങ്ങൾ കാണാം

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

തത്തമംഗലം വേട്ടക്കറുപ്പസ്വാമി ക്ഷേത്രത്തിലെ അങ്ങാടിവേല ഉത്സവം നാളെ

പാലക്കാട്: തമിഴ്, തെലുങ്ക് ഭാഷകൾ സംസാരിക്കുന്ന, വിത്യസ്ഥ സമുദായങ്ങൾ രണ്ടുവര്‍ഷത്തിലൊരിക്കല്‍ ആഘോഷിക്കുന്ന തത്തമംഗലം വേട്ടക്കറുപ്പസ്വാമി ക്ഷേത്രത്തിലെ അങ്ങാടിവേല ഉത്സവം നാളെ ആരംഭിക്കും. ഏപ്രിൽ17ന് നടക്കുന്ന കൊടിയേറ്റം മുതൽ മേയ് രണ്ടുവരെ...

ആശാലതയുടെ പാട്ടിലേയ്ക്കുള്ള തിരിച്ചു വരവും ഒരിടം ചാനൽ ഒരുക്കിയ അഭിനയമത്സരവും വൈറലാകുന്നു

ഈസ്റ്റർ വിഷു അഭിനയമത്സരത്തിൽ സുരാജ് പറവൂർ സമ്മാനം നേടി കൊച്ചി: ഒരിടം ചാനൽ ഒരുക്കിയ ഈസ്റ്റർ അഭിനയമത്സരത്തിലെ വിജയിയെ പ്രഖ്യാപിച്ചു. വിഷുദിനത്തിലാണ് ചാനൽ മേധാവി പ്രശസ്ത...

സുപ്‌ട്നിക് 5 വാക്സിന്‍റെ ആദ്യ ബാച്ച് ഈ മാസം തന്നെ ഇന്ത്യയിലെത്തും

മോ​സ്കോ: റ​ഷ്യ​ൻ നി​ർ​മി​ത സ്പു​ട്നി​ക് 5 വാ​ക്സി​ന്‍റെ ആ​ദ്യ ബാ​ച്ച് ഈ ​മാ​സം ത​ന്നെ ഇ​ന്ത്യ​യി​ലെ​ത്തു​മെ​ന്ന് റ​ഷ്യ​യി​ലെ ഇ​ന്ത്യ​ൻ അം​ബാ​സി​ഡ​ർ ബാ​ല വെ​ങ്കി​ടേ​ഷ് വ​ർ​മ. വാ​ക്സി​ന്‍റെ നി​ർ​മാ​ണം ആ​രം​ഭി​ച്ചു...

കോവിഡ് വ്യാപനം; മുഖ്യമന്ത്രി വിളിച്ചു ചേര്‍ത്ത അടിയന്തര ഉന്നതതല യോഗം ഇന്നു നടക്കും

തിരുവനന്തപുരം: കോവിഡ് വ്യാപനം അതിതീവ്രമായ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍ വിളിച്ചു ചേര്‍ത്ത അടിയന്തര ഉന്നതതല യോഗം ഇന്നു നടക്കും.  രാവിലെ പതിനൊന്ന് മണിക്ക് ഓണ്‍ലൈന്‍ വഴിയാണ് യോഗം. കളക്ടര്‍മാര്‍,...

Recent Comments