Thursday, September 16, 2021
Home LITERATURE ഇരകൾ

ഇരകൾ

കവിത

യശോദമുരളി അവണൂർ

യശോദാമുരളി

         

തിളക്കുന്ന മീന ചൂടിലാ നട്ടുച്ചയിൽ നീളുന്ന പേറ്റ് നോവും താങ്ങി അവൾ, ആ തെരുവിന്റെ പുത്രി, കൈനീട്ടി ഒരു കനിവിന്നായി.
 ആരോ വലിച്ചുകയറ്റിയൊരു റിക്ഷയിൽ തുണയില്ല, നോവ് പങ്കിടാനില്ലൊരാളും.വേദനതൻ തീതള്ളലിൽപിടഞ്ഞു പോയവൾ,ആ തെരുവിന്റെമകൾ..
എന്നോ വലിച്ചെറി-ഞ്ഞതാണാരോ..കുഞ്ഞി തുണിക്കെട്ടിലാപെൺ പൂവിനെ പാപം ചുമന്നൊരു അമ്മയാണോ…..?അതോ….  മാനം കാത്ത ഒരച്ഛനോ………? തെരുവിൽ വളർന്നവൾ തകര പോലെ,വളർന്നപ്പോൾ രക്ഷകർ വേണ്ടുവോളം,ഒരു പോള കണ്ണടയ്ക്കാനായില്ലവൾക്ക്, ഒരു രാത്രി പോലും ഭയന്നീടാതെ!
ഇരുളിൻ മറവിലാ, പാടു പെൺ പൂവിനെ ഒരുപാടു കൈകളാൽ ഓമനിച്ചു…..!കനത്ത വിരലുകൾ പൊത്തി ക്കളഞ്ഞുആഴ്ന്ന് പോയി പൊങ്ങി -യോരാർ ത്ത നാദം….!!! മറഞ്ഞൊരാ, ബോധത്തെതട്ടിയുണർത്തി, തൻപിഞ്ചു പൈതലിൻ ആദ്യത്തെ രോദനം കണ്ടവൾ,  നെഞ്ചു പിളരും പോലാ കുഞ്ഞിനെ……. തെരുവിനു വേണ്ടതാം” ഒരി ര ” തന്നെയാണതും!!
തൻ മുല ഞെട്ടിനാൽ നൽകി അവളാ കുഞ്ഞിന് ആദ്യത്തെപാലമൃതം…….!!!!!!  പിന്നെ താൻ കൈവിരൽ താഴ്ത്തിയാ തൊണ്ടയിൽസദ് ഗദ് ഗദാൽ കൊടുത്തവൾ ശാപമോക്ഷം. വേണ്ട,മകളേ , നീ വരേണ്ട ഈ ലോകത്ത്’ കുഞ്ഞല്ല,പെണ്ണല്ല,  ഇരയാണ്’ നീ. വെറുമൊരു ഇര !! നിന്നമ്മ,ഈ തെരുവിന്റെ പുത്രി നൽകുന്നു നിനക്കിന്ന് ശാപമോക്ഷം…….!!!!!

Advertisement

For Read Articles click here https://www.bethlehemmatrimonial.com/editorial

1 COMMENT

  1. നല്ല കവിത… വായിക്കുമ്പോൾ തന്നെ മനസ്സിൽ ഒരു നോവ് ബാക്കിയാകുന്നു….

    അനുഭവിക്കുന്നവരുടെ അവസ്ഥയെ/വിധിയെ കുറിച്ച് ചിന്തിക്കുമ്പോൾ ………😔😥

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

വര്‍ഗീയ പരാമര്‍ശങ്ങള്‍ പടര്‍ത്തുന്നവര്‍ക്കെതിരെ കര്‍ശന നടപടി: മുഖ്യമന്ത്രി

തിരുവനന്തപുരം: സമൂഹ മാധ്യമങ്ങളിലുള്‍പ്പെടെ വര്‍ഗീയ പരാമര്‍ശങ്ങള്‍ പടര്‍ത്തുന്നവര്‍ക്കെതിരെ കര്‍ശന നടപടിയെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍. വിവേചനമുണ്ടാക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുന്ന തരത്തിലുള്ള പ്രചാരണം നടത്തുന്നവര്‍ക്കെതിരെ വിട്ടുവീഴ്ചയില്ലാതെ നടപടിയെടുക്കാനാണ് പോലീസിനോട് നിര്‍ദേശിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഉന്നത പോലീസ്...

കുട്ടികളിലെ സിറോ സര്‍വെ ഈ മാസം അവസാനത്തോടെ പൂര്‍ത്തിയാകും

കുട്ടികളിലെ സിറോ സര്‍വെ ഈ മാസം അവസാനത്തോടെ പൂര്‍ത്തിയാകുമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍ അറിയിച്ചു. എല്ലാ ജില്ലകളിലും സിറോ സര്‍വേ നടക്കുന്നുണ്ട്. കൊവിഡ് വ്യാപനത്തിന്റെ തോത്,...

ആരാധകര്‍ ആടിനെ കൊന്ന് രക്തം കട്ടൗട്ടില്‍ ഒഴിച്ചു; രജനീകാന്തിനെതിരെ പരാതി നല്‍കി അഭിഭാഷകന്‍

നടന്‍ രജനീകാന്തിനെതിരെ പൊലീസില്‍ പരാതി നല്‍കി അഭിഭാഷകന്‍. ആരാധകര്‍ ആടിനെ കൊന്ന് രക്തം രജനീകാന്തിന്റെ കട്ടൗട്ടില്‍ ഒഴിച്ചതുമായി ബന്ധപ്പെട്ടാണ് പരാതി. രജനീകാന്തിനെതിരെ നടപടിയെടുക്കണമെന്നാണ് ആവശ്യം. തമിഴ്‌വെന്ദന്‍...

വിജിലന്‍സ് ആകാന്‍ യോഗ്യരല്ല; സ്ഥലംമാറ്റിയ 4 സിഐമാരെ തിരിച്ചയച്ചു

തിരുവനന്തപുരം: വിജിലന്‍സിലേ!ക്കു സ്ഥലംമാറ്റിയ നാലു സിഐ!മാരെ ജോലിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിക്കാതെ തിരിച്ചയച്ചു. വിജിലന്‍സില്‍ ജോലി ചെയ്യാന്‍ അനുയോജ്യരല്ലെന്ന റിപ്പോര്‍ട്ടിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണു നടപടി. ഇന്‍സ്‌പെക്ടര്‍മാരായ ഷാജു ജോസഫ്, ടി.ബിനുകുമാര്‍, പി.എം.ലിബി, എ.സുനില്‍ രാജ്...
ml Malayalam
X