Saturday, January 23, 2021
Home PRAVASI ഖത്തറുമായുള്ള ഭിന്നത അവസാനിപ്പിച്ചു; നേട്ടങ്ങള്‍ പ്രതീക്ഷിച്ച് യു.എ.ഇ

ഖത്തറുമായുള്ള ഭിന്നത അവസാനിപ്പിച്ചു; നേട്ടങ്ങള്‍ പ്രതീക്ഷിച്ച് യു.എ.ഇ

ഖത്തറുമായുള്ള ഭിന്നത അവസാനിക്കുകയും വാക്സിൻ വിതരണം വ്യാപകമാവുകയും ചെയ്തതോടെ ഏറ്റവും മികച്ച നേട്ടം പ്രതീക്ഷിച്ച് ദുബൈ. പുതിയ സാധ്യതകൾക്കൊപ്പം കുതിക്കാനുള്ള തയാറെടുപ്പിലാണ് ദുബൈ നഗരം. വാണിജ്യ-വ്യവസായം, നിക്ഷേപം, റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ്, വിനോദസഞ്ചാരം തുടങ്ങിയ മേഖലകളിൽ വൻ മുന്നേറ്റമാണ് യു.എ.ഇ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്.

ദുബൈ എക്സ്പോയും ഖത്തറിലെ ഫിഫ ലോകകപ്പും ഒരുമിച്ച് ആഘോഷിക്കാൻ ഗൾഫ് രാജ്യങ്ങൾക്ക് അവസരം ലഭിച്ചതോടെ രണ്ടു സംരംഭങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട മുന്നൊരുക്കങ്ങൾ സജീവമായി. ഒട്ടേറെ പദ്ധതികൾക്ക് ഇത് അവസരമൊരുക്കും. പദ്ധതികളിൽ ഇന്ത്യൻ കമ്പനികളുടെയും സജീവ പങ്കാളിത്തം ഉറപ്പാക്കും. ജി.സി.സി റെയിൽ ഉൾപ്പെടെ മുടങ്ങിക്കിടക്കുന്ന പല പദ്ധതികളും വൈകാതെ പുനരാരംഭിച്ചേക്കുമെന്നതും ദുബൈ ഉൾപ്പടെയുള്ള യു.എ.ഇക്ക് ഗുണം ചെയ്യും. ഗൾഫ് രാജ്യങ്ങളിലെ വ്യാപാര-ഗതാഗത രംഗത്തും വൻമുന്നേറ്റമാകും രൂപപ്പെടുക. കുവൈത്ത് തീരത്തു നിന്നാരംഭിച്ച് സൗദി, യു.എ.ഇ വഴി ഒമാനിലെത്തി, അവിടെ നിന്ന് ഇതര മേഖലകളിലേക്കു പ്രവേശിക്കുന്നതാണ് ജി.സി.സി റെയിൽ പദ്ധതി. ഇതോടൊപ്പം യു.എ.ഇയുടെ ഇത്തിഹാദ് റെയിൽ പദ്ധതിയുടെ നിർമാണം വടക്കൻ എമിറേറ്റുകളിലേക്ക് പുരോഗമിക്കുന്നതും ദുബൈ കേന്ദ്രമായ സ്ഥാപനങ്ങൾക്ക് ഉണർവ് പകരും. ചരക്കു നീക്കം പുനരാരംഭിക്കുന്നത് മലയാളികൾ ഉൾപ്പെടെ പ്രവാസികൾക്കും പ്രതീക്ഷ പകരും.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ഭിഷാടകരെ പുനരധിവസിപ്പിക്കാനൊരുങ്ങി പാലാ നഗരസഭ

പാലാ: ഒരു നീണ്ട ഇടവേളയ്ക്കു ശേഷം നഗരപ്രദേശത്ത് വീണ്ടും യാചകരെത്തിയതിനെ തുടർന്ന് നഗരസഭ ഇവർക്കായി പുനരധിവാസ ക്രമീകരണങ്ങൾ സജ്ജീകരിച്ചതായി ചെയർമാൻ ആന്റോ പടിഞ്ഞാറേക്കരയും ആരോഗ്യസ്ഥിരം സമിതി ചെയർമാൻ ബൈജു കൊല്ലം...

യുഎഇ യിൽ 2021 ലെ റമദാന്‍, ഈദ് അല്‍ ഫിത്തര്‍ അവധി ദിനങ്ങൾ പ്രഖ്യാപിച്ചു

റമദാന്‍ ചന്ദ്രക്കല 2021 ഏപ്രില്‍ 12 ന് യുഎഇ സമയം വൈകുന്നേരം 6.31 ന് ദൃശ്യമാകുമെന്ന് മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. അതിനാല്‍, റമദാന്‍ ഏപ്രില്‍ 13 ചൊവ്വാഴ്ച ആരംഭിക്കുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്. തീയതികള്‍...

മൃൺമയി ജോഷി ഇനി പാലക്കാട് ജില്ലാ കളക്ടർ

പാലക്കാട് ജില്ലാ കളക്ടറായി. മൃണ്‍മയി ജോഷി ഐ.എ.എസ് ചുമതലയേറ്റു. നിലവിലെ ജില്ലാ കളക്ടര്‍ ശ്രീ.ഡി.ബാലമുരളി ഐ.എ.എസ് ലേബര്‍ കമ്മീഷണറായി നിയമിതനായ സാഹചര്യത്തില്‍ അദ്ദേഹം ചുമതലകള്‍ കൈമാറി.

പേരാമ്പ്ര ബൈപ്പാസ് യാഥാർഥ്യത്തിലേക്ക്

കോഴിക്കോട്: പേരാമ്പ്ര ബൈപാസ് റോഡ് ലാൻഡ് അക്വിസേഷൻ നടപടികൾ പൂർത്തിയായി. ദീർഘകാലമായി പേരാമ്പ്രയിലെ ജനങ്ങൾ കാത്തിരുന്ന പേരാമ്പ്ര ബൈപാസ് എന്ന സ്വപ്നം യാഥാർത്ഥ്യമാകുന്നു. റോഡിന് ആവശ്യമായി വരുന്ന 340.63 ആർ...

Recent Comments